www,theTelugus.com

కొత్త భూమి తయారవుతోంది

by K. Kameswara Rao,  Vizag

కొత్త భూమి తయారవుతోంది. మునుపటి శతాబ్దాల కన్నా భవిష్యత్ సంవత్సరాల్లో జీవితం తీవ్రంగా భిన్నంగా ఉంటుంది. భూగోళం రూపాంతరం చెందుతోంది. గత సంవత్సరం గొడవను సృష్టించింది. నిస్సహాయతకు అద్దం పట్టింది, చాలా మంది  నుంచి  ప్రియమైన వారిని లాక్కొని,  జీవితాలతో  ఆడుకొంది.  చాలా మంది  మరియు నిరుద్యోగులుగా ఆకలితో  మిగిలిపోయారు.

ఎంత విచారకరంగా‌, చెడ్డగా మరియు పిచ్చిగా ముగీసీనా‌ 2020 మనకి  మానవ విలువలు, ప్రేమ, సంరక్షణ, స్వంత భావన మరియు కృతజ్ఞత నేర్పింది,. ఇది చాలా ముఖ్యమైన పాఠాలు. అలాగని మనిషి  ప్రకృతితో ఎక్కువగా జోక్యం చేసుకోలేడు. డబ్బు, స్థానం మరియు శక్తి  వెనుక  పోయి, వంశాన్ని ఎలా కాపాడుకోవాలో‌‌, ఎలా  జీవించాలో అనేది చాలా ముఖ్యం ఆని  తెలిపింది.

శ్రీ అరబిందో భారతీయ తత్వవేత్త, యోగి, కవి మరియు స్వాతంత్ర్య సమరయోధుడు. మానవజాతి భవిష్యత్తుపై ఆయన విస్తృతంగా రచనలు చేసారు. ఆయన సేకరించిన రచనలు 36 సంపుటాలలో లభిస్తాయి. 

మహమ్మారి కరోనా తో జీవిత మనుగడ మారిపోయింది. మన దైనందిన అలవాట్లను విడిచి పెట్టి కొత్త జీవనం మొదలు పెట్టాం. నిత్యం ఆంబులెన్సుల సైరెన్లను వినటం అలవాటైపోయింది. ఈ మహమ్మారిపల్ల ప్రపంచవ్యాప్తంగా మిలియన్ల మంది ప్రజల అనారోగ్యం  లేక మరణం యొక్క వాస్తవికతను ఎదుర్కోవలసి వచ్చింది.  ఆందోళన  భయాన్ని అనుభవించింది. స్పిరిట్ ఆఫ్ హ్యుమానిటీని పరీక్షించింది.

ఈ సందర్భంగా మనమందరం ఐక్యతతో  ప్రతికూలతను  అనుకూలతగా చేయటానికి ప్రయత్నిస్తున్నాము. అసౌకర్యంలో కూడా సుఖంగా ఉండటమే జీవించటానికి మార్గం అని గ్రహించాము. ఆందుచేత మనం  మాస్కులు ధరించటం గుంపులుగా చేరే పండుగలు పబ్బాలను విడిచి ముఖ్యమైన బంధువులతో మాత్రమే వేడుకలు జరుపుకొంటున్నాము.

కరొనతో జీవితాలను రాజీ పర్చలేకపోయాము. అందుకే మానవజాతి కరోనని ఎదుర్కొనేందుకు వ్యాక్సిన్ను  కనిపెట్టింది. అయినా మానవ జాతి నిత్యకృత్యాలను మార్చుకొని జీవించవలసి వస్తున్నది. ఇది ఒక వీధి పోరాట యోధుని యొక్క చిత్తశుద్ధి, సంకల్పం మరియు స్థిరత్వాన్ని  తెలియచేసింది.

చాలా మంది తత్వవేత్తలు ప్రస్తుత ప్రపంచంలో ఒక లోపం ఉందని తేల్చారు. ప్రపంచంలో చాలా తలనొప్పి,  బాధలు ఉన్నాయి. తీర్పు చెప్పడానికి అంత తొందరపడకండి అని కూడా  శ్రీ అరబిందో చెప్పారు. మనం  ఈ-జగన్నాటకం  మధ్యలో ఉన్నాము. ఒక పక్క మూడవ ప్రపంచ యుద్దానికి దారితీసే పరిస్థితులున్నాయి.  దేశాలమధ్య సుహృద్భావ లోపం, మతాల ఆధిక్యతలు, అణ్వస్త్రాల ఆధిక్యతలతో   దేళాలు అట్టుడికి పోతున్నాయి. రాబోయే కాలం ఎలాఉంటుందో తెలియని స్థితికి  ముగింపు ఇంకా రాలేదు. ప్రపంచం పరివర్తన దశలో ఉంది. ఉద్యమం ముందుఉంది. నాటకం పూర్నతవలేదు, కొనసాగుతోంది. 

ఇది ప్రపంచం లోపం కాదని శ్రీ అరబిందో చెప్పారు. భగవంతుడు ఆరు రోజులలో ప్రపంచాన్ని తయారు చేసి  ఏడవ  రోజు విశ్రాంతి  తీసుకోలేదు. ప్రపంచం యాదృచ్ఛిక మైన ఇటుకలతో తయారు చేయబడలేదు. ఒక ఉద్దేశ్యం మరియు లక్ష్యం ఉంది. నిజమైన జీవితం ఇంకా ఉద్భవించాల్సి ఉంది. చూడటానికి కళ్ళు ఉంటే చూస్తారు.

శ్రీ అరబిందో ఒక ఋషిi,  ఒక ఆధ్యాత్మిక యోగి. అతను దక్షిణ భారతదేశంలోని పాండిచేరిలో సంవత్సరాలు యోగా మరియు ధ్యానం అభ్యసించాడు. అతని చుట్టూ ఒక ఆశ్రమం పెరిగింది. శ్రీ అరబిందో విద్యావేత్తగా కాకుండా తన ఆధ్యాత్మిక దృష్టి ఆధారంగా రాశారు. అతను తయారీలో కొత్త భూమిని ముందుగానే చూశాడు.

ఆధ్యాత్మికత నెమ్మదిగా మానవత్వం యొక్క ఉన్నత మనస్సును స్వాధీనం చేసుకుంటోంది. తప్పుదోవ పట్టించడానికి మరియు దృష్టి మరల్చడానికి నకిలీ మరియు ప్రతికూల ఉద్యమాలు ఉన్నాయి. ప్రతికూలత  అధిగమించబడతుంది.. ఆత్మ యొక్క నిజం చివరికి ఉద్భవిస్తుంది; అదీ ఐక్యతా, పరస్పర  సామరస్యం ప్రజ్వలిస్తాయి.

హిందువులు మోక్షం లేదా జీవిత చక్రం నుండి విముక్తి కోరుకుంటారు  మరియు క్రై స్తవులు స్వర్గాన్ని కోరుకుంటారు, బౌద్ధులు మోక్షాన్ని కోరుకుంటారు ఇవి మరోప్రపంచపు లక్ష్యాలు. మోక్షం మరియు స్వేచ్ఛ మరెక్కడ ఉన్నాయి?ఈ జీవితంలో ఇక్కడ భూమిపై కాదు. శ్రీ అరబిందో దీనిని భిన్నంగా చూస్తాడు: లక్ష్యం మరణానంతర జీవితంలో స్వర్గం సాధించడమే పరిపూర్ణమైన జీవితం కాదు. 

మనిషి ఒక పరివర్తన జీవి. అతను ఫైనల్ కాదు. మనిషి సాధనతో భూమి అడుగు నుండి  సూపర్మ్యాన్ వరకు ఎదుగుతాడు.  ఇది అనివార్యం ఎందుకంటే ఇది ఒకేసారి అంతర్గత ఆత్మ యొక్క ఉద్దేశ్యం మరియు ప్రకృతి ప్రక్రియ యొక్క తర్కం.

మానవ జాతి సమస్యలకు పరిష్కారం ఆధ్యాత్మిక పునర్జన్మలో ఉంటుంది. నిజమైన లక్ష్యం మనిషిని మనస్సుగా, జీవితంగా, శరీరంగా కాకుండా భూమిపై దైవిక నెరవేర్పు కోసం అవతరించిన ఆత్మగా భావిస్తుంది. తనలో దాగి ఉన్న దైవత్వాన్ని కనుగొనడమే మనిషి లక్ష్యం.

“జీవితంలో దేవుణ్ణి నెరవేర్చడం మనిషి యొక్క పురుషత్వం.” అతను జంతు జీవితం నుండి మొదలవుతాడు కాని దైవిక ఉనికి అతని భవిష్యత్తు. మంచి-చెడుల మధ్య పోరాటం లేకుండా కొత్త జీవితం ఉండదు. నాగరికతల ఘర్షణ, కురుక్షేత్రం లాంటిది. మంచి సంకల్పం ఉన్న పురుషులు ఒక వైపున ఉండి పోరాడాలి. అప్పుడు మరొక కొత్థ ప్రపంచం ఉద్భవిస్తుంది.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here